5 Mahimman Nau'o'in Kula da Ingancin Inganci

Gudanar da inganci yana aiki azaman mai lura da tsarin masana'antu.Tsari ne na ci gaba da tabbatar da cewa samfurori da ayyuka suna da inganci kuma suna cika tsammanin abokin ciniki.Don amfanin abokan cinikin su,kwararrun masu kula da ingancin ingancije masana'antu don duba cewa samar da kayayyaki yana tafiya bisa tsari kuma kayan na ƙarshe sun bi ka'idodin da aka amince da su.Gudanar da inganci yana kiyaye layin samarwa yana motsawa da lafiya, gano rauni da gyara su daidai.Akwai gwaje-gwajen sarrafa inganci iri-iri, kowanne yana da takamaiman manufa.EC Global Inspection ne akamfanin dubawa na ɓangare na ukuwanda ke ba da sabis na dubawa mai inganci.Muna ba da sabis na dubawa daban-daban, kamar su binciken masana'anta, binciken zamantakewa, binciken samfur, da gwajin dakin gwaje-gwaje.Abokan ciniki za su iya tabbatar da cewa kayansu sun kasance mafi kyawun inganci kuma suna bin ƙa'idodin ingancin da suka dace ta hanyar ɗaukar sabis na ingantattun masu duba kamarBinciken Duniya na EC.

A cikin wannan maƙala, za mu sake nazarin nau'ikan bincike masu mahimmanci guda biyar masu mahimmanci da fa'idodin binciken kula da ingancin EC na duniya.

MUHIMMAN NAU'O'IN INGANTACCEN KYAUTA

Binciken kula da inganci yana da mahimmanci don tabbatar da ingancin samfur da farin cikin abokin ciniki.Akwai nau'ikan duba ingancin inganci guda biyar waɗanda yakamata kowa ya lura dasu.Waɗannan sun haɗa da:

● Binciken kafin samarwa:

Gabatarwar shine mataki na farko da nau'in binciken kula da inganci.Ana bincika albarkatun ƙasa da abubuwan haɗin gwiwa yayin wannan binciken kafin samarwa da yawa don saduwa da buƙatun ingancin da ake buƙata.Ya ƙunshi dubawa na gani, aunawa, da gwada abubuwan da aka karɓa tare da kayan aiki da kayan aiki.Pre-production dubawayana tabbatar da cewa kayan da aka samu sun cika buƙatu, ƙa'idodi, da matakan inganci.

● Duban kan aiki:

Ana gudanar da wannan binciken yayin masana'anta don ganowa da kuma gyara kuskuren inganci.Yana ba da garantin cewa tsarin masana'anta ya bi ka'idodin ingancin da aka saita.Thein-process dubawayana nufin nemo lahani, sabawa, ko kurakurai a farkon masana'anta kafin su yi tsada ko wahalar gyara.Hakanan tsarin dubawa yana tabbatar da cewa an daidaita kayan aikin masana'anta daidai, kiyayewa, da sarrafa su.

● Duban jigilar kaya:

Bayan kammala kowane tsari na samarwa, kuna amfani da dubawar jigilar kayayyaki, kuma samfuran suna shirye don jigilar kaya.Yana tabbatar da cewa kayan da aka gama sun cika ka'idodin ingancin da ake buƙata kuma suna cikin tsari mai kyau.Abubuwan da aka gama ana duba su ta gani, auna, da gwada su azaman ɓangare na dubawa kafin kayaamfani da kayan aiki da kayan aiki daban-daban.Tabbatar da cewa samfuran an yi musu lakabi daidai, kunshe-kunshe, da aika wani mataki ne a cikin tsarin dubawa.

● Binciken Samfura:

Duban samfur dabarar ƙididdiga ce ta sarrafa ingancin ƙididdiga waɗanda masu binciken ingancin ke amfani da su ta hanyar duba samfurin abubuwa daga tsari ko yawa maimakon duka saiti ko yawa.Manufar duba samfurin ita ce tantance ingancin matakin tarin ko kuri'a bisa ingancin ingancin samfurin.Dabarar Matsayin Ingancin Karɓar (AQL), ​​wanda ke kafa matsakaicin adadin lahani ko rashin daidaituwa da aka halatta a cikin zaɓi, shine tushen tushenjarrabawar samfurin.Mahimmancin samfurin, bukatun abokin ciniki, da matakin amincewa da ake buƙata duk suna shafar matakin AQL.

● Duban lodin kwantena:

Wani bangare na tsarin kula da ingancin shineduba kaya na kwantena, wanda ake yi yayin da ake ɗora abubuwa a cikin kwantena na jigilar kaya.Wannan binciken yana da nufin tabbatar da cewa kayan sun kasance amintacce, aminci, kuma daidai kuma don tabbatar da cewa sun bi ƙa'idodin ingancin da suka dace.Don tabbatar da rashin son kai da son zuciya.ƙungiyoyin dubawa na ɓangare na uku kamar EC Global Inspection akai-akai gudanar da duba lodin kwantena.Rahoton binciken zai ƙunshi yanke hukunci da shawarwari waɗanda abokan ciniki za su iya amfani da su don yanke shawarar jigilar kaya.

FA'IDOJIN INGANTACCEN SAMUN KYAUTA

Dole ne a samar da abubuwa masu inganci don yin nasara a cikin yanayin kasuwanci na yau da kullun.Anan ga ɓarna na ƙarin fa'idodin binciken kula da inganci.

● Yana rage farashi:

Kuna iya cimma tanadin farashi na dogon lokaci ta hanyar dubawa mai inganci azaman kamfani na masana'anta.Kamfanonin kera na iya hana sake yin aiki mai tsada da jinkirin samarwa ta hanyar gano matsaloli da wuri a samarwa.Wani kamfani yana kashe kuɗi da yawa don ganowa da gyara abubuwan da ba su dace ba, kuma tunda dole ne su kashe ƙarin kuɗi don rama abokan cinikin, su ma suna fama da abin tunawa.A ƙarshe, kera samfuran da ba su dace ba suna fallasa kasuwancin ga yuwuwar kuɗaɗen doka.Kamfanin na iya tsarawa da kasafin kuɗi da kyau da sarrafa farashin aiki da samar da kayayyaki tare da kula da inganci.Duban ingancin inganci kuma na iya rage yawan kurakuran kayayyakin da aka ƙaddamar da su a kasuwa, tare da yin ajiyar kuɗi don tunawa da samfur da kuma cutar da martabar kamfanin.

● Inganta gamsuwar abokin ciniki:

Binciken kula da inganci na iya ƙara farin cikin mabukaci ta hanyar ba da tabbacin cewa abubuwan sun cika tsammaninsu.Abokan ciniki sun fi jin daɗin siyan su kuma suna yin sayayya na gaba lokacin da suka sayi samfuran da suka cika bukatunsu.Idan ba ku cika tsammanin abokin ciniki ba, abokan cinikin ku na yanzu da masu yuwuwar za su nemi samfura daban-daban.Kamfani na iya cajin ƙarin don samfur mai inganci ba tare da rasa abokan ciniki ba saboda yawancin mutane ba su damu da farashi ba idan kun biya bukatun su.Bugu da ƙari, gwajin kula da inganci na iya gano duk wata matsala ko al'amurra da masu siye za su iya samu tare da samfurin, yana ba da damar ƙulla yarjejeniya kafin gabatarwar samfurin a kasuwa.

● Yana tabbatar da ma'auni masu inganci:

Babban fa'idar binciken kula da inganci shine tabbatar da cewa abubuwa sun bi ƙa'idodin da suka dace.Kasuwanci na iya samun duk wani lahani na samarwa ko kurakurai sannan a gyara su kafin a sanya samfuran a kasuwa ta hanyar yin bincike mai ƙarfi.Mai yiwuwa samfur naka ya sami izini daga hukumomi masu tsari da yawa idan ya cika takamaiman buƙatu.Saboda amincewarsu da amincewa da samfuran, sabbin abokan ciniki za su iya jawo hankalin ƙungiyar ta wannan amincewar ingancin.Abokan ciniki suna da yuwuwar samun kayayyaki masu inganci waɗanda suka dace da tsammaninsu.

● Yana haɓaka martabar kasuwanci:

Sunan kasuwanci zai inganta ta hanyar binciken ƙimar duba ingancin inganci.Kamfanoni na iya haɓaka sunansu ta hanyar ba da fifikoingancin kula da dubawa,wanda abin dogaro ne kuma amintacce.Kyakkyawan amsa da masu ba da shawara na iya haɓaka tallace-tallace ta hanyar jawo sabbin abokan ciniki zuwa kamfani.Wannan ba zai iya zama gaskiya ba ga ƙananan samfura, waɗanda babu shakka za su sami ƙima da tsokaci mara kyau kuma suna cutar da martabar kasuwancin.Asara, mummunan ɗaukar hoto, mai yuwuwar kiran samfur, ko ma matakin doka na iya haifar da.Lokacin da kamfani ya kafa ingantaccen tsarin sarrafawa, yana ba da garantin mafi kyawun samfura da ƙananan farashi.Binciken Duniya na ECyana ba da cikakkiyar sabis na dubawa don taimakawa kamfanoni haɓaka ayyukansu da kayansu.Suna ba da sabis na dubawa na musamman na inganci don biyan buƙatun kamfanoni na musamman.Zuba jari a cikin binciken kula da inganci shine zaɓin kamfani mai hikima wanda zai iya haifar da nasara na dogon lokaci.

Kammalawa

Duban ingancin inganci muhimmin abu ne na kowane kamfani mai bunƙasa.Yana ba da garantin cewa samfuran sun cika ka'idodin ingancin da ake buƙata, rage farashi, haɓaka jin daɗin abokin ciniki, tabbatar da bin doka da haɓaka ƙimar kamfani.Matsakaicin Matsayin Ƙarɓi Mai Kyau (AQL) da ake amfani da shi sosai ɗaya ne daga cikin ayyuka da yawa da EC Inspection na Duniya ke bayarwa don ingantacciyar kulawar ingantacciyar kulawa.Kasuwanci za su iya samun nasara na dogon lokaci kuma su zarce tsammanin abokin ciniki ta hanyar saka hannun jari a cikin binciken kula da inganci da aiwatar da bincike daban-daban.Kada ku jira;tuntuɓi EC Global Inspection nan da nan don ƙarin koyo game da yadda za mu iya taimakawa wajen haɓaka hanyoyin sarrafa inganci a kamfanin ku.


Lokacin aikawa: Juni-15-2023