Ayyukan Ayyuka na Ingantattun Inspector

Farkon Aiki

1. Abokan aiki a tafiye-tafiyen kasuwanci su tuntuɓi masana'anta aƙalla kwana ɗaya kafin tashi don guje wa yanayin cewa babu kayan da za a bincika ko kuma wanda ke kula da ba ya cikin masana'anta.

2. Ɗauki kyamara kuma tabbatar da isasshen wutar lantarki, kuma ɗauki katin kasuwanci, ma'aunin tef, wuka da aka yi da hannu, ƙananan jakar filastik (don tattarawa da sarrafawa) da sauran kayayyaki.

3. Karanta sanarwar isarwa (bayanan dubawa) da rahotannin dubawa na baya, sa hannu da sauran bayanan da suka dace a hankali.Idan akwai shakka, dole ne a warware shi kafin dubawa.

4. Abokan aiki a kan tafiye-tafiye na kasuwanci dole ne su san hanyar zirga-zirga da yanayin yanayi kafin tashi.

Zuwan masana'anta ko naúrar mai masaukin baki

1. Kira abokan aiki a wurin aiki don sanar da su zuwan.

2. Kafin mu bincika na yau da kullun, zamu fara fahimtar yanayin odar, misali shin an kammala duka rukunin kaya?Idan ba a gama ba duka nawa aka kammala?Kayayyakin da aka gama nawa ne aka cika?Ana aikin da ba a gama ba?(Idan ainihin adadin ya bambanta da bayanin da abokin aikin da ya ba da sanarwar ya sanar, da fatan za a kira kamfanin don bayar da rahoto), idan kayan suna cikin samarwa, dole ne ya je don ganin tsarin samarwa, gwada gano matsalar a cikin samarwa. tsari, sanar da masana'anta kuma nemi ingantawa.Yaushe za a kammala sauran?Bugu da ƙari, kayan da aka kammala dole ne a ɗauki hoto kuma a duba su a matsayin tara kuma a ƙidaya (yawan lokuta / adadin katunan).Za a kula da cewa za a rubuta wannan bayanin akan maganganun rahoton binciken.

3. Yi amfani da kyamara don ɗaukar hotuna da duba ko alamar jigilar kaya da yanayin tattarawa iri ɗaya ne da buƙatun sanarwar isarwa.Idan babu kaya, tambayi masana'anta ko kwalin yana wurin.Idan kwalin ya zo, (duba alamar jigilar kaya, girman, inganci, tsabta da launi na katon ko da ba a cika shi ba, amma yana da kyau a nemi masana'anta su shirya shirya kwali guda don duba mu);idan katon bai iso ba, za mu san lokacin da zai zo.

4. Za a auna nauyin (babban nauyi) na kaya kuma za a auna girman kwandon don ganin ko sun dace da sanarwar da aka buga.

5. Dole ne a cika takamaiman bayanan tattarawa a cikin rahoton dubawa, misali nawa (pcs.) suke cikin akwatin ciki ɗaya (akwatin tsakiya), da nawa (pcs.) suke cikin akwatin waje ɗaya (50 pcs./inner box) , 300 inji mai kwakwalwa./akwatin waje).Bugu da ƙari, an cika katon ɗin da aƙalla madauri biyu?A ɗaure akwatin waje kuma a hatimce shi sama da ƙasa tare da tef ɗin "I-siffa".

6. Bayan aika rahoton da komawa ga kamfanin, duk abokan aikin da suke tafiya kasuwanci dole ne su kira kamfanin don sanar da tabbatar da samun rahoton kuma su sanar da abokan aiki lokacin da suke shirin barin masana'anta.

7. Bi umarnin don gudanar da gwajin digo.

8. Duba ko akwatin waje ya lalace, ko akwatin ciki (akwatin tsakiya) akwati ne mai shafi hudu, sannan a duba cewa katin daftarin da ke cikin akwatin ba zai iya da wani hadadden launi ba, kuma zai zama fari ko launin toka.

9. Bincika ko samfurin ya lalace.

10. Yi rajistar tabo don kayan bisa ga yawan nunin ma'auni (yawanci AQL).

11. Ɗauki hotuna na yanayin samfurin, ciki har da samfurori marasa lahani da yanayin akan layin samarwa.

12. Bincika ko kaya da sa hannu sun dace da buƙatun da suka dace, irin su launi na samfurin, launi na alamar kasuwanci da matsayi, girman, bayyanar, sakamako na jiyya na samfurin (kamar babu alamar tabo, tabo), ayyukan samfurin, da dai sauransu. Da fatan za a biya ku. kulawa ta musamman ga cewa (a) tasirin alamar kasuwancin siliki ba za ta sami karyewar kalmomi ba, ja siliki, da sauransu., gwada allon siliki tare da takarda manne don ganin ko launin zai shuɗe, kuma alamar kasuwancin dole ne ya zama cikakke;(b) saman launi na samfurin ba zai shuɗe ba ko ya zama mai sauƙi ga bushewa.

13. Bincika ko akwatin kwalliyar launi ya lalace, ko babu lalacewa, kuma ko tasirin bugawa yana da kyau kuma daidai da tabbacin.

14. Bincika ko kayan an yi su ne da sabbin abubuwa, kayan da ba su da guba da tawada mara guba.

15. Bincika ko an shigar da sassan kayan da kyau kuma suna cikin wuri, ba sauƙin kwance ko faɗuwa ba.

16. Bincika ko aiki da aiki na kaya sun kasance na al'ada.

17. Bincika ko akwai buras a kan kayan kuma kada a sami ɗanyen gefuna ko sasanninta masu kaifi, waɗanda za su yanke hannuwa.

18. Bincika tsaftar kaya da kwali (ciki har da akwatunan tattara launi, katunan takarda, jakunkuna na filastik, sitika mai mannewa, jakunkuna kumfa, umarni, wakilin kumfa, da sauransu).

19. Duba cewa kaya suna da kyau kuma suna cikin yanayin ajiya mai kyau.

20. Dauki adadin da ake buƙata na samfuran jigilar kayayyaki nan da nan kamar yadda aka umarce su akan sanarwar isarwa, ɗaure su, kuma dole ne a ɗauki sassan da ba su da lahani na wakilci tare da su (masu mahimmanci).

21. Bayan cika rahoton dubawa, gaya wa ɗayan ƙungiyar game da shi tare da abubuwan da ba su da lahani, sa'an nan kuma ka tambayi wanda ke kula da ɗayan ya sa hannu ya rubuta kwanan wata.

22. Idan aka gano cewa kayan ba su da kyau (akwai yuwuwar cewa kayan ba su cancanta ba) ko kuma kamfanin ya sami sanarwar cewa kayan ba su cancanta ba kuma suna buƙatar sake yin aiki, abokan aikin da ke cikin balaguron kasuwanci za su tambayi nan da nan. masana'anta akan wurin game da tsarin sake yin aiki da lokacin da za'a iya jujjuya kayan, sannan a ba da amsa ga kamfanin.

Daga baya Aiki

1. Zazzage hotunan kuma aika imel zuwa abokan aiki masu dacewa, gami da bayani mai sauƙi na kowane hoto.

2. Zazzage samfuran, buga su kuma shirya don aika su zuwa kamfani a rana ɗaya ko rana mai zuwa.

3. Shigar da ainihin rahoton dubawa.

4. Idan abokin aikin sa a balaguron kasuwanci ya makara don komawa kamfani, sai ya kira babban nasa na kusa ya bayyana aikinsa.


Lokacin aikawa: Oktoba-11-2021