Yadda ake Yin Binciken QC akan Kwallan Wasanni

Duniyar wasanni tana da nau'ikan ƙwallaye;don haka gasa a tsakanin masu samar da wasannin motsa jiki na karuwa.Amma ga ƙwallan wasanni, inganci shine mabuɗin don samun fa'ida mai fa'ida a kasuwa.Ingancin yana cin nasara duka don ƙwallayen wasanni tunda 'yan wasa za su fi son amfani da ƙwallo masu inganci kawai kuma su ƙi duk wata ƙwallon ƙafa.Wannan shi ya saingancin kula da dubawa wani muhimmin tsari ne a cikin tsarin samar da wasanni na wasanni.

Kula da inganci tsari ne kafin samarwa da lokacin samarwa don tabbatar da cewa ana kiyaye ko inganta ingancin samfur.Binciken QC yana tabbatar da ingancin samfurin ya dace da tsammanin abokan ciniki.Hakanan yana da mahimmanci ga kamfanonin wasan ƙwallon ƙafa su gudanar da tsauraran matakan kula da inganci kafin rarrabawa kasuwa don siyarwa don biyan buƙatun masu amfani.Don haka, wannan labarin yana nuna cikakken tsari na yin isassun binciken QC akan ƙwallan wasanni.

Tsarin Binciken QC

Yawancin kamfanonin wasan ƙwallon ƙafa masu nasara suna da ingantaccen tsarin gudanarwa mai inganci waɗanda ke tabbatar da aiwatar da binciken QC bayan samarwa.Akwai matakai da ya kamata ku bi yayin yin binciken QC.Koyaya, waɗannan hanyoyin da za a bi sun dogara da nau'in wasan ƙwallon ƙafa.Akwai nau'ikan ƙwallan wasanni guda biyu:

  • Kwallan wasanni tare da saman saman:Wannan ya haɗa da ƙwallan golf, ƙwallon ƙwallo, ƙwallan ping pong, ƙwallan cricket, da ƙwallon ƙwallo.
  • Kwallan wasanni tare da mafitsara da gawa:Ƙwallon ƙafa, ƙwallon ƙafa, ƙwallon ƙafa, ƙwallon ƙafa, da ƙwallon rugby.

Tsarin binciken QC ya bambanta ga nau'ikan ƙwallan wasanni guda biyu, amma gabaɗayan makasudin ya rage don ƙetare ƙa'idodin sarrafa inganci.

Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙwallon Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarƙashin Ƙarya:

Akwai matakai biyar na binciken QC don ƙwallan wasanni tare da saman saman, gami da masu zuwa:

Raw Materials Dubawa

Tsarin farko na binciken QC shine binciken albarkatun ƙasa.Manufar ita ce tabbatar da ko albarkatun da ake amfani da su don samar da ƙwallo na wasanni tare da sassa masu wuya ba su da wani lalacewa ko lahani.Wannan tsari yana taimakawa don tabbatar da kumai kaya kawai yana ba da inganci.Yawancin samar da ƙwallan wasanni tare da saman saman sun haɗa da yin amfani da robobi na musamman, roba, cores, da sauran ma'adanai.Idan albarkatun kasa ba su da lahani, za su iya cancanta su matsa zuwa layin taro don samarwa.A gefe guda kuma, idan albarkatun ƙasa sun lalace, ba za su cancanci yin jigilar kayayyaki ba.

Binciken Majalisar

Bayan matakin binciken albarkatun kasa, mataki na gaba na binciken QC shine taro.Duk albarkatun da suka wuce matakin dubawa na farko suna motsawa zuwa layin taro don samarwa.Wannan tsari tsawaita tsari ne na farko, ta yadda ake duba albarkatun kasa don gano duk wani lahani ko lahani da ya faru wajen harhada albarkatun.Dubawa na biyu yana da mahimmanci don ragewa ko guje wa yin amfani da ƙarancin albarkatun ƙasa wajen samar da ƙwallan wasanni, waɗanda zasu iya yin ƙwallan wasanni marasa inganci.

Duban gani

Binciken na gani ya haɗa da yin bitar ƙwallan wasanni daga layin taro don lahani da ake iya gani kamar ramuka, huɗa, fasa, da dai sauransu, ko duk wani lahani na gani na gani.Duk wani wasan ƙwallon ƙafa wanda ke da lahani na gani ba zai ci gaba zuwa matakin samarwa na gaba ba.Wannan dubawa yana da nufin tabbatar da cewa duk ƙwallan wasanni tare da sassa masu wuya daga layin taro ba su da 'yanci daga duk wani lalacewar gani ko lahani kafin a canza shi zuwa layin samarwa na gaba.

Nauyi da Aunawa Dubawa

Kwallan wasanni tare da filaye masu wuya dole ne a yi gwaji kan nauyi da aunawa tunda duk ƙwallan wasanni dole ne su kasance da nauyi iri ɗaya da ma'aunin da aka nuna akan lambar samfurin.Duk wasan ƙwallon ƙafa da ya gaza yin gwajin nauyi da awo za a yi la'akari da shi ya lalace kuma a zubar dashi.

Binciken Karshe

Binciken ƙarshe shine tsarin binciken QC na ƙarshe.Yana amfani da hanyoyi daban-daban na gwaji don tabbatar da cewa duk ƙwallan wasanni suna fuskantar kowane tsari na dubawa.Misali, gwaji mai yawa akan wuraren aiki masu aminci yana tabbatar da cewa ƙwallan wasanni suna da dorewa kuma abin dogaro.Manufar dubawa ta ƙarshe ita ce tabbatar da cewa jimillar ƙwallan wasanni da aka samar ba su da lahani ko lahani waɗanda za su iya faruwa yayin duk aikin dubawa.

Kwallan Wasanni Tare da Mafitsara Da Gawa:

Hanyoyin duba ƙwallan wasanni tare da mafitsara da gawawwaki sun ɗan bambanta da duba ƙwallan wasanni tare da saman saman.Ga jerin dubawa:

Raw Materials Dubawa

Danyen kayan da ake amfani da su wajen samar da ƙwallan wasanni tare da mafitsara da gawa sun haɗa da butyl rubbers, polyesters, skins, synthetic fata, nailan zaren, da dai sauransu. Wannan tsari yana da nufin duba duk albarkatun da ake amfani da su don samar da ƙwallon wasanni don kawar da duk wani abu da ya lalace kafin a ci gaba. layin taro.

Binciken Majalisar

Binciken taro yana da mahimmanci don kawar da lahani a cikin harhada albarkatun kasa da wuri.Wannan binciken yana taimakawa ragewa ko guje wa amfani da albarkatun da suka lalace wajen samarwa.

Duban hauhawar farashin kayayyaki/Lalacewar farashi

Wannan tsarin dubawa yana nufin dubawa da tabbatar da ko babu lahani na ciki ga ƙwallan wasanni da aka samar.Tun da ƙwallan wasanni tare da mafitsara da gawawwaki suna buƙatar iska don aiki, tsarin samar da su ya ƙunshi hauhawar farashin kaya zuwa mafi kyawun ƙarfin su.A cikin wannan tsari, masana'antun suna duba ƙwallan wasanni don kowane ramuka, huɗa, ko tsinken iska akan kowane tururi don tabbatar da cewa duk ƙwallan wasanni masu kumbura ba su da lahani.Za a zubar da samfuran da aka gano suna da lahani ko lalace ko kuma a sake haɗa su.

Duban gani

Binciken gani shine zubar da duk wani wasan ƙwallon ƙafa tare da lahani na bayyane, irin su zaren kwance, ramuka, ƙarin ƙirar roba, da sauransu. lahani kafin a canza shi zuwa layin samarwa mai zuwa.

Nauyi da Aunawa

Kwallan wasanni waɗanda ke buƙatar iska don aiki za a auna su kuma auna su gwargwadon ƙayyadaddun samfuran su don tabbatar da cewa bayanin ya yi daidai da lambar samfurin.Za a auna wasu ƙwallan wasanni, kamar ƙwallon tennis da sauran ƙwallan wasanni da aka ɗinka gawa, gwargwadon girman ma'auni da girma.

Binciken Karshe

Binciken na ƙarshe yana amfani da hanyoyin gwaji daban-daban don tabbatar da cewa duk ƙwallan wasanni sun tafi ta hanyar dubawa mai kyau.Yana nufin tabbatar da cewa jimillar ƙwallan wasanni da aka samar ba su da lahani ko lahani waɗanda za su iya faruwa yayin duka bita.Duk wani ƙwallo na wasanni da ya gaza cika ma'aunin da ake buƙata, za a ɗauke shi da lahani kuma a zubar da shi a wannan matakin dubawa na ƙarshe.

Binciken Duniya na EC akan Kwallan Wasanni

Yana iya zama wani lokacin ƙalubale don kiyaye ƙa'idodin sarrafa ingancin duk wasannin ƙwallon ƙafa.Amma ana iya tabbatar muku da bin waɗannan ƙa'idodin lokacin da kuka ɗauki hayar kamfani mai sarrafa inganci na ɓangare na uku don bincika tsarin samarwa a madadin ku.

EC duniya dubawa ne gogaggen jagoran kamfanin mayar da hankali kan abokin ciniki gamsuwa tasamar da babban-daraja QC dubawaa duk lokacin samarwa.Koyaushe za ku ci gaba da kasancewa a gaban gasar tare da binciken duniya na EC tare da saurin isar da rahotannin dubawa da sabuntawa na ainihi yayin aikin dubawa.Kuna iya ziyartaEC dubawar duniya don ingantaccen binciken samfuran ku.

Kammalawa

A taƙaice, binciken kula da inganci akan ƙwallan wasanni yana tabbatar da cewa ƙwallo masu inganci sun isa kasuwa don amfani.Kowace ƙwallon wasanni tana da ƙayyadaddun ƙayyadaddun kulawa da ake buƙata wanda dole ne a kiyaye shi sosai.Waɗannan ƙa'idodin ƙa'idodi ne ta ko dai wata cibiya ta ƙasa da ƙasa ko ƙungiyar da ke da alaƙa da wasanni.


Lokacin aikawa: Janairu-01-2023