Ka'idoji da Hanyoyi na Binciken Aikin Latsa

Kwatancen samfurin aikin latsa shine mafi yawan amfani da hanyar duba ingancin aikin latsa.Masu aiki dole ne sau da yawa kwatanta aikin latsa tare da samfurin, gano bambanci tsakanin aikin latsa da samfurin kuma gyara kan lokaci.Kula da abubuwan da ke gaba yayin duba ingancin aikin latsawa.

Binciken Abu na Farko

Tushen binciken abu na farko shine don tantance abun ciki na hoto da rubutu da tabbatar da launi tawada.Kafin a duba abu na farko tare da sa hannu ta ma'aikatan da ke da alaƙa, an haramta yawan samar da firinta.Wannan yana da matukar mahimmanci ga kula da inganci.Idan ba a sami kuskuren abu na farko ba, za a sami ƙarin kurakuran bugu.Wadannan za a yi su da kyau don duba abu na farko.

(1)Shirye-shiryen Farko

①Duba umarnin samarwa.Umarnin samarwa yana ƙayyadaddun buƙatu akan tsarin fasahar samarwa, ƙa'idodin ingancin samfur da buƙatun abokan ciniki na musamman.

②Duba da sake duba faranti na bugu.Ingancin farantin bugu yana da alaƙa kai tsaye da ingancin aikin latsa wanda ya dace da buƙatun ingancin abokan ciniki ko a'a.Don haka, abin da ke cikin farantin bugu dole ne ya kasance daidai da na samfurin abokan ciniki;duk wani kuskure an haramta.

③Duba takarda da tawada.Abubuwan buƙatun aikin latsa daban-daban akan takarda sun bambanta.Bincika ko takarda ta cika bukatun abokan ciniki.Bayan haka, daidaiton launin tawada na musamman shine mabuɗin tabbatar da launi wanda yayi daidai da na samfur.Za a bincika wannan musamman don tawada.

(2)Gyara kurakurai

① Gyara kayan aiki.Ciyarwar takarda ta al'ada, ci gaban takarda da tarin takarda da daidaiton ruwan tawada mai tsayayye shine jigo na ƙwararrun samar da aikin jarida.An haramta dubawa da sanya hannu akan abu na farko lokacin da ake cire kayan aiki da farawa.

② daidaita launi tawada.Dole ne a daidaita launin tawada na ɗan lokaci don saduwa da buƙatun launi na samfurin.Ink ɗin tawada mara inganci ko ƙarin tawada bazuwar don kusanci da launi na samfurin za'a guji.Dole ne a sake auna tawada don daidaita launi.A lokaci guda, saita kayan aiki a cikin yanayin samarwa don tabbatar da cewa za'a iya sanya shi cikin samarwa na yau da kullun a kowane lokaci.

(3)Shiga Abu Na Farko

Bayan an buga abu na farko da injin jagora, za a sake duba shi.Idan babu kuskure, sanya hannu suna kuma ƙaddamar da shi ga jagorar rukuni da ingantattun ingantattun kayan aiki don tabbatarwa, rataya abu na farko akan teburin samfur azaman tushen dubawa a cikin samarwa na yau da kullun.Bayan an duba abu na farko kuma aka sanya hannu, ana iya ba da izinin samarwa da yawa.

Ana iya tabbatar da daidaito da amincin samar da yawa ta hanyar sanya hannu kan abu na farko.Wannan yana ba da garantin biyan buƙatun abokan ciniki da guje wa haɗari mai inganci da asarar tattalin arziƙi.

Duban Gaggawa akan Aikin Jarida

A cikin tsarin samar da taro, masu aiki (masu tattara aikin jarida) za su duba da kuma duba launi, abun ciki na hoto da rubutu, jujjuya madaidaicin aikin latsa lokaci zuwa lokaci, ɗaukar samfurin da aka sanya hannu a matsayin tushen dubawa.Dakatar da samarwa akan lokaci da zarar an sami matsala, lura cewa a kan takarda don dubawa bayan an sauke kaya.Babban aikin dubawa na yau da kullun akan aikin latsa shine don nemo matsalolin inganci akan lokaci, warware matsalolin da rage hasara.

 Binciken Jama'a akan Ayyukan Jarida da Aka Ƙare

Duban taro akan gama aikin latsa shine don magance rashin cancantar aikin latsawa da rage haɗari da tasirin lahani mai inganci.Wani lokaci (kimanin rabin sa'a) daga baya, masu aiki suna buƙatar canja wurin aikin latsa da duba ingancin.Musamman duba sassan da matsalolin da aka samu yayin dubawa na yau da kullun, kauce wa barin matsaloli zuwa sarrafawa bayan bugawa.Koma zuwa ingancin ma'auni na masana'anta don yawan dubawa;don cikakkun bayanai, ɗauki samfurin da aka sanya hannu a matsayin tushen dubawa.

An haramta shi sosai don haɗa samfuran sharar gida ko samfuran da aka kammala tare da ƙayyadaddun samfuran yayin dubawa.Idan an sami samfuran da ba su cancanta ba, yiTsarin Gudanar da Samfura marasa cancantasosai da yin rikodin, ganewa da bambanta da dai sauransu.

 Tsarin Maganin Bambancin Ingancin

Ingantacciyar tsarin gudanarwa mai inganci ba makawa ne don samun nasarar duba ingancin aikin jarida.Sabili da haka, kamfanin ya tsara tsarin kula da ƙetare inganci.Ma'aikatan da suka dace za su nazarci dalilan matsaloli kuma su nemo mafita da matakan gyarawa."Mutumin da ke kula da shi kuma ya gadi yana ɗaukar alhakin."A cikin kowane wata mai inganci, tattara duk ɓarna mai inganci, tantance ko an aiwatar da duk matakan gyara a aikace, musamman kula da matsalolin ingancin maimaitawa.

Ƙuntataccen ingancin aikin latsa shine jigo da maɓalli don buga kasuwancin da ke ba da tabbacin ingancin aikin jarida.A zamanin yau, gasa a kasuwar aikin jarida tana ƙara tsananta.Kamfanonin kasuwancin aikin jarida za su ba da mahimmanci musamman ga ingantaccen dubawa.


Lokacin aikawa: Fabrairu-24-2022