Hanyar Dubawa da Matsayin Scooter

Scooter abin wasan yara abin wasa ne da aka fi so ga yara.Idan yara sukan hau babur, za su iya motsa jikinsu da sassauƙa, inganta saurin amsawa, ƙara yawan motsa jiki da ƙarfafa juriyar jikinsu.Duk da haka, akwai nau'ikan sikanin kayan wasan yara da yawa, don haka ta yaya za a bincika babur?Cikakkun bayanai sune kamar haka:

Sharuɗɗa da Ma'anar Dubawa na Scooters Electric

Scooter na lantarki

Mota ce mai ƙarancin sauri tare da baturi azaman tushen wutar lantarki kuma motar DC ke tafiyar da ita, wacce ba za ta iya hawa ta hanyar ɗan adam ba kuma ana amfani da ita don nishaɗi, nishaɗi da sufuri.

Lutu dubawa

Samfuran naúrar da aka tattara don duba samfurin ƙarƙashin kwangila ɗaya da nau'in iri ɗaya kuma ana samarwa a ƙarƙashin yanayin samarwa iri ɗaya ana kiran su da yawa dubawa, ko kuri'a a takaice.

Binciken Samfurin

Yana nufin duban isarwa da aka yi don zaɓin binciken da ba da gangan ba.

DubawaCabubuwan daElaccaSmai dafa abinci

Yanayin dubawa

An raba binciken zuwa nau'in gwajin gwaji da kuma duba samfurin.

Samfura

4.2.1 Sharuɗɗan samfur

4.2.1.1 Nau'in Gwajin

Za a iya zana samfuran gwaji na nau'in yayin ko bayan samuwar kuri'a, kuma samfuran da aka zana za su kasance wakilcin matakin masana'anta na sake zagayowar.

4.2.1.2 Binciken Samfurin


Za a zana samfuran gwajin samfur bayan samuwar kuri'a.

4.2.2 Tsarin Samfur

4.2.2.1 Nau'in Gwajin

Samfura guda huɗu don gwajin nau'in an zaɓi su ba da gangan ba daga samfuran da za a bincika.

4.2.2.2 Samfurin sake dubawa

4.2.2.2.1 Tsarin Samfur da matakin Samfur

Ana yin shi bisa ga Tsarin Samfuran Al'ada (GB/T2828.1), kuma matakin dubawa yana nufin matakin dubawa na musamman S-3.

4.2.2.2.2 AQL

Iyakar ingancin karɓa (AQL)

a) Rukunin-A mara cancanta: ba a yarda ba;

b) Rukunin-B mara cancanta: AQL=6.5;

c) Rukunin-C mara cancanta: AQL=15.

4.3 Nau'in Gwajin

Za a gudanar da gwajin nau'in a ɗayan yanayi masu zuwa:

a) Lokacin da aka shigo da shi ko fitarwa a karon farko:

b) Lokacin da aikin samfurin zai iya shafar idan akwai canji a cikin tsarin samfurin, kayan aiki, tsari ko babban kayan haɗi;

c) Lokacin da ingancin ba shi da kwanciyar hankali, kuma ya kasa ƙaddamar da ci gaba da binciken samfurin har sau uku.

Binciken Samfurin

Samfurin duba kayayyakin sune kamar haka:

Matsakaicin gudu

Ayyukan birki

Tsaron lantarki

Ƙarfin sashi

Nisan nisan juriya

Matsakaicin hayaniyar hawa

Ƙarfin mota

Wutar lantarki mara kyau

Na'urar kashe wutar birki

Ƙarƙashin ƙarfin lantarki da aikin kariya na yau da kullun

 

Tsarin nadawa

A tsaye lodin dabaran

Daidaita sirdi

Tsantsar baturi

Abubuwan lantarki

Ingancin taro

Bukatun bayyanar

Fuskokin lantarki sassa

Abubuwan fenti na saman

Anodic hadawan abu da iskar shaka sassa na aluminum gami

Filastik sassa

Alamomin kasuwanci, alamomi da alamomi

Bukatun ƙayyadaddun bayanai

Ƙaddamar da Sakamakon Bincike

4.5.1 Nau'in gwaji

Idan sakamakon gwajin nau'in ya cika waɗannan buƙatu, za a yi masa hukunci a matsayin wanda ya cancanta:

a) Category-A abubuwan gwaji duk zasu cika buƙatun wannan ma'auni;

b) Tara (ciki har da 9) na Abubuwan gwaji na Category-B za su cika buƙatun wannan ma'auni;

c) Shida (ciki har da 6) na Abubuwan gwaji na Category-C za su cika buƙatun wannan ma'auni;

d) Abubuwan da ba su cancanta ba a cikin abubuwan da aka ambata a sama b) da c) duk sun cancanci bayan gyara.

Idan nau'in sakamakon gwajin bai cika buƙatun abubuwa uku na farko a cikin 4.5.1.1 ba, za a yanke hukunci a matsayin wanda bai cancanta ba.

Samfurin dubawa

Idan an sami Category-A abubuwan da ba su cancanta ba, wannan kuri'a za a yi hukunci a matsayin wanda bai cancanta ba.

Idan Category-B da Category-C samfuran da ba su cancanta ba sun gaza ko daidai da adadin da aka yanke hukunci na samfuran Category-A, wannan kuri'a ana yanke hukunci a matsayin wanda ya cancanta, in ba haka ba bai cancanta ba.

V. Zubar da babur lantarki bayan dubawa

Nau'in gwaji

5.1.1 Gwajin nau'in cancanta

Bayan gwajin nau'in ya cancanci, ana iya ƙaddamar da samfuran da nau'in gwajin ke wakilta don duba samfurin.

5.1.2 Gwajin nau'in rashin cancanta

Idan nau'in gwajin bai cancanta ba, samfuran da nau'in gwajin ke wakilta za a dakatar da ƙaddamarwa na ɗan lokaci don duba samfurin har sai nau'in gwajin ya sake cancanta bayan gyarawa da kawar da dalilan rashin daidaituwa.

Lokacin da aka sake ƙaddamar da nau'in gwajin, ana iya yin shi kawai akan abubuwan da ba su cancanta ba da kuma abubuwan da za su iya lalacewa yayin aikin gyarawa.

Binciken Samfurin

5.2.1 Kayan da aka shigo da shi

Don kuri'ar da ba ta cancanta ba, za a ba da takardar shaidar dubawa.

5.2.2 Fitar da samfur

Don ƙwararrun kuri'a, samfurin da bai cancanta da aka samu ba za a maye gurbinsa da ingantaccen samfur.

Domin kuri'ar da ba ta cancanta ba, za a sake duba ta bayan tsarin sake yin aiki.

VI.Wasu

Ingancin binciken shine watanni 12 a ƙarƙashin yanayin ajiya na al'ada.


Lokacin aikawa: Maris 28-2022